.
Hồ sơ F3 - tuyettrang - 15/9/2006
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Em cám ơn chitam nhiêu.
Như vậy em gửi file PDF khai sinh của dứa con bằng email theo dịa chỉ này mailto:asknvc@state.gov

gửi theo dường bưu diện theo dịa chỉ này có phải không?

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Avenue
Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Có cần thêm giấy tờ gì nữa không ạh?
Cũng hên là hôm nay vào diễn dàn thấy chitam nói các bạn kiểm tra hồ sơ nên mới biết là thiếu dưa con út dó chị , đứa con sinh 2006 mà người bảo lãnh cũng không rành gì cả nên không bổ túc cho đến bây giờ em mới biết.
thanks so much :))

605217 top -

Như vậy em gửi file PDF khai sinh của dứa con bằng email theo dịa chỉ này mailto:asknvc@state.gov

gửi theo dường bưu diện theo dịa chỉ này có phải không?

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Avenue
Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Có cần thêm giấy tờ gì nữa không ạh?
Bạn bổ túc như sau:

- Scan sẵn giấy tờ gồm: Giấy Khai Sinh của con, Giấy Kết Hôn của Cha Mẹ, Passports, Hộ Khẩu.

- Nhớ ghi case number HCM# ở phía trên góc phải mỗi loại giấy tờ. Scan thành file PDF và lưu trong máy để attach theo email.

- Viết email gửi tới địa chỉ: asknvc@state.gov

. Subject: HCMxxxxxxxxxx - Request for updating additional family member

. Nội dung thư: (Trích từ thư mẫu của cochin)

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (Ghi case number)
Preference Category: F4
Petitioner's name: (Tên NBL)
Date of Birth: (Ghi ngày sinh NBL theo format ví dụ 02 JUN 1950)
Principal applicant: (Tên NĐBL)
Date of Birth: (Ghi ngày sinh NĐBL)

I am (Tên NĐBL) , the principal beneficiary of this petition.

I would like to inform you the newest member of our family, my new born son/daughter, (ghi tên đứa trẻ). Date of bith: (Ghi ngày sinh đứa trẻ). Would you please kindly update my case by adding his name to the list of the visa fee bill as the derivative applicant into the petition. You will find enclosed:

1. A copy of my son (daughter)'s Birth Certificate
2. A copy of my Birth Certificate
3. A copy of my Household Book
4. A copy of my Marriage Certificate
5. A copy of my VN passport

Please inform me the result of this request. Your prompt response would be much appreciated. Thank you very much.

Regards,
(Tên NĐBL)
Email: (ghi địa chỉ email)

Trong email bạn nhớ attach các files nêu trên.

----------
Ps: trước đây khi bổ túc thường gửi giấy tờ qua bưu điện & qua email (2 việc cùng lúc) cho chắc ăn. Nhưng gần đây chỉ cần bổ túc qua email là NVC đã update rồi. Bạn không cần gửi bưu điện nữa. (chitam bổ túc cho nhiều HS chỉ trong vòng hơn 2 tuần là NVC đã updated)

605219 top -
Wow trả lời rất nhanh chóng bây giờ giấy tờ đầy dủ còn thiếu passport của hai cha con mới gửi email dược thanks chitam.

605221 top -
Cho em hỏi thêm câu nữa là khi gửi thư cho NVC gửi kèm khai sịnh, hộ khẩu,giấy kết hôn... có cần dịch sang tiếng anh công chứng để gửi không ạh?
Xin chân thành cảm ơn

605253 top -

khi gửi thư cho NVC gửi kèm khai sịnh, hộ khẩu,giấy kết hôn... có cần dịch sang tiếng anh công chứng để gửi không
KHÔNG CẦN bản dịch English. Bạn cứ làm như hướng dẫn trên là được rồi.

605268 top -
Em thank you chitam :))

605278 top -
Dạ cho em hỏi thêm có một bạn nhờ hỏi giúp vì lý do riêng nào đó mà người vợ không chịu di cùng chồng thì đương đơn chính có cần viết thư gửi NVC trước khi hồ sơ được mở để lấy tên ra khơi không hay để vậy và có đóng phí khi điền dơn luôn không?
XiN cảm ơn nhiều.

605581 top -

có một bạn nhờ hỏi giúp vì lý do riêng nào đó mà người vợ không chịu di cùng chồng thì đương đơn chính có cần viết thư gửi NVC trước khi hồ sơ được mở để lấy tên ra khơi không hay để vậy và có đóng phí khi điền dơn luôn không?
Remove tên thì dễ, nhưng không nên làm vậy. Vì nếu người vợ sau này thay đổi ý kiến thì lại mất cơ hội.

Vì không biết rõ hoàn cảnh gia đình họ như thế nào (về mặt tình cảm), nếu được, đương đơn chính nên giữ nguyên danh sách, chịu khó đóng phí $325 & nộp document của người "tính ở lại" này. Khi có thư PV, nếu người đó vẫn "kiên quyết" ở lại, thì người chồng (đương đơn chính) trình bày với LSQ là vợ sẽ đi sau. LSQ sẽ bảo lưu documents của người vợ, khi nào sẵn sàng đi thì sẽ PV sau. Như vậy, người vợ vẫn còn cơ hội.

(Nếu có con chung dưới 18 tuổi thì đương nhiên phải có thêm đơn chấp thuận của mẹ thuận tình cho con đi định cư theo cha).

605587 top -
Dạ xin chào chitam em hỏi thì nghe bạn ấy nói vợ đã cung con sống ly thân và đang trên đà li hôn. Hiện tại người vợ đang quen một người khác rồi và nói không bao giờ cho con đi cùng ba của nó :(
Như Vậy thì gởi thư như thế nào để lấy tên hai mẹ con ra khỏi đơn.
Em xin cảm ơn.

605598 top -

nghe bạn ấy nói vợ đã cung con sống ly thân và đang trên đà li hôn. Hiện tại người vợ đang quen một người khác rồi và nói không bao giờ cho con đi cùng ba của nó :(
Như Vậy thì gởi thư như thế nào để lấy tên hai mẹ con ra khỏi đơn.

. Bạn vào mục Mẫu thư/Email bên cột trái.
. Dùng mẫu thư Thư xin lấy tên thành viên ra khỏi danh sách đóng tiền visa.

605599 top -

Chitam cho em hỏi thêm là người bão trợ tài chính khoảng 6 năm trước đã có bảo trợ cho một gia đình có 4 người và bây giờ có được bảo trợ tài chính thêm 1 gia đình lại có 5 người nữa có được không? Nếu tổng cả hai hộ gia đình củ và mới luôn người bảo trợ tài chính là 10 người vậy lương khoảng 95 đến 100 ngàn usd thì có đủ không ạ em đã coi cách tính bên thư viện mà cũng không hiểu cho lắm.
Em xin cám ơn.

605604 top -
Dạ em đã coi lại cái bản tính incom em đã hiểu rồi.Em. Chân thành cảm ơn :)

605608 top -
Cho em hỏi giấy khai sinh đăng kí lại năm 2004 của em có tên ngày tháng năm đầy đủ.Tên cha và mẹ đầy đủ nhưng không có ngày, tháng, năm sinh và có làm thêm 5 bản sao y bản chính cũng không có ngày, tháng, năm sinh của cha và mẹ như vậy có được chấp nhận không?
Em xin cảm ơn nhiều.

605619 top -

Cho em hỏi giấy khai sinh đăng kí lại năm 2004 của em có tên ngày tháng năm đầy đủ.Tên cha và mẹ đầy đủ nhưng không có ngày, tháng, năm sinh và có làm thêm 5 bản sao y bản chính cũng không có ngày, tháng, năm sinh của cha và mẹ như vậy có được chấp nhận không?
Bạn xem lại, đúng ra là CHỈ CÓ NĂM SINH, chứ không phải là không có cả Ngày Tháng Năm sinh.

Với kiểu ghi chỉ có năm sinh phần Cha/Mẹ là bình thường khi trích lục/sao y Khai Sinh, nên bạn yên tâm dùng.

605621 top -
Dạ chitam nhưng khai sinh của em chỉ có tên thôi à cũng không có năm sinh luôn.Vậy mình có đi làm lại không?
Em xin cám ơn nhiều.

605623 top -
Hồ sơ F3 - tuyettrang - 15/9/2006
1 ... 5, 6, 7, 8, 9, 10

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image